top of page

Bwletin Byd y Beic: 17eg o Chwefror

Wythnos fawr o seiclo y tu ol i ni, ac wythnos fawr o seiclo o'n blaenau ni. Dyma gofnod mor gryno a sydd bosib i'ch diweddaru o ddigwyddiadau'r byd seiclo.


Yr wythnos ddiwethaf: Colombia a Provence


Tour Colombia 2.1

Roedd hi'n wythnos llwyddiannus iawn i EF Pro Cycling wrth iddyn nhw hawlio crys yr arweinydd drwyddi draw, gyda Sergio Higuita'n cipio'r dosbarthiad cyffredinol terfynol.


Ennillon nhw'r RECT gan roi Jonathan Caicedo yng nghrys yr arweinydd am y tridiau cyntaf, gydag Higuita yn cymryd hwnnw drosodd gyda buddugoliaeth ar cymal 4. Dani Martinez gipiodd y chweched a'r olaf o'r cymalau.


Er gwaethaf ymdrechion Deceuninck-Quickstep i roi buddugoliaethau ar blat i Alvaro Hodeg, roedd Juan Molano (UAE) yn gynt nag o ar y tri cymal i wibwyr.


Tour de la Provence

Buddugoliaeth hollol feddiannol i Chalet Reynard ar y Ventoux yn ddigon i Nairo Quintana gipio'r dosbarthiad cyffredinol.


Perfformiad wnaeth godi aeliau ambell un wrth iddo gyrraedd y diwedd o'r troed mewn 28:12, cynt na reidwyr megis Lance Armstrong a Marco Pantani.


Ras dda i'r tim Llydaweg, Arkea-Samsic, gyda Nacer Bouhanni'n fuddugol ar yr unig gymal wibio, tra Aleksandr Vlasvo ennillodd cymal 2 i La Ciotat gyda pherfformiad cryf iawn gan ei dim Astana.


Fodd bynnag, y cymal olaf oedd yn achos i'r Cymry ddathlu, gydag Owain Doull yn y dihangiad er mwyn cipio buddugoliaeth gyntaf Ineos o 2020.


Pencampwriaethau Cenedlaethol Seland Newydd

REC WE: Teresa Adam

REC ME: Hamish Bond

Ras ffordd WE: Niamh Fisher-Black

Ras ffordd ME: Shane Archbold


Vuelta a la Region de Murcia

Cymal 1 (Bryniog): Xandro Meurisse (Circus Wanty Gobert)

Cymal 2 (Mynyddig): Luis Leon Sanchez (Astana)

DC Terfynol: Xandro Meurisee (Circus Wanty Gobert)


Clasica de Almeria

Ras undydd go fryniog orffennodd mewn gwib.

1. Pascal Ackermann (Bora-Hansgrohe)

2. Alexander Kristoff (UAE) "

3. Elia Viviani (Cofidis) "


Trofeo Laigueglia

Ras undydd go fryniog yn yr Eidal ddydd Sul.

1. Giulio Ciccone (Trek Segafredo)

2. Biniyam Ghirmay (Nippo Delko One Provence)

3. Diego Rosa (Arkea-Samsic)


Llun yr wythnos

Llun yma'n dod o'r Tour Colombia 2.1, gyda Julian Alaphilippe yn diddanu'r dorf wych.


Yr wythnos i ddod: Algarve, Andalucia a Valencia


Amserlen Teledu

Volta ao Algarve

19/2 Cymal 1: Bryniog i'r gwibwyr

20/2 Cymal 2: Mynyddig, diweddglo copa

21/2 Cymal 3: Bryniog i'r gwibwyr

22/2 Cymal 4: Bryniog, diweddglo copa

23/2 Cymal 5: REC unigol gwastad


Ffefrynnau: *** Luis Leon Sanchez

** Miguel Angel Lopez, Tim Wellens, Michal Kwiatkowski, Vincenzo Nibali

* Geraint Thomas, Bauke Mollema, Dan Martin, Remco Evenepeol


Gwibwyr: Maximilian Schachmann, Matteo Trentin, Elia Viviani, Alexander Kristoff, Sacha Modolo, Mathieu van der Poel, Danny van Poppel


Vuelta a Andalucia (Ruta del Sol)

19/2 Cymal 1: Mynyddig

20/2 Cymal 2: Bryniog

21/2 Cymal 3: Mynyddig

22/2 Cymal 4: Mynyddig

23/2 Cymal 5: REC unigol gwastad


Ffefrynnau: *** Pierre Latour, Ion Izagirre, Pello Bilbao

** Enric Mas, Jack Haig, Jakob Fuglsang, Marc Soler

* Mikel Landa, Dylan Teuns, David de la Cruz


Gwibwyr: Dim cyfle i'r gwibwyr!


Setmana Ciclista Valenciana

20/2 Cymal 1

21/2 Cymal 2

22/2 Cymal 3

23/2 Cymal 4


Mae'r diffyg gwybodaeth am y ras ar-lein yn gywilyddus! Rhai o'r timau mwyaf yn cymryd rhan megis Boels Dolmans, Bigla Katusha, Drops, Lotto Soudal, Astana a Parkhotel Valkenburg.


Tour du Var et des Alpes Maritimes

21/2 Cymal 1

22/2 Cymal 2

23/2 Cymal 3


Reidwyr presennol:

Thibaut Pinot, Romain Bardet, Richie Porte, Nicolas Roche, Nairo Quintana, Pierre Rolland, Sep Vanmarcke, Sam Oomen, Serge Pauwels, Edvald Boasson Hagen, Michael Valgren


Clwb Strava

10/2-16/2


Pellter (km)

1. John Chick 198

=. Dylan Davies 198

3. Rhys Gethin 181


Reid hiraf (km)

1. Andrew Parry 161

2. Dafydd Iocws 81

3. Tommie Collins 80


Dringo (m)

1. John Chick 2,737

2. Tommie Collins 2,507

3. Tracey Page 2,368

Recent Posts

See All

Comentários


bottom of page